Gabion katifa

TheGabankatifawani nau'in kwandon waya ne da ake sanyawa a cikin koguna, tafkuna, da tekuna don rage gudu ko karkatar da kwararar ruwa.Hakanan ana iya samun su a cikin lambuna, gine-ginen shimfidar wuri, da injiniyan farar hula.Suna da aikace-aikace da yawa amma galibi ana amfani dasu wajen sarrafa ambaliyar ruwa.Ana amfani da su wajen karkatar da kwararar ruwa a cikin koguna, suna kare bakin kogin daga zaizayar kasa da kuma taimakawa wajen kara kwararar ruwa zuwa hanyoyin ban ruwa.


Cikakken Bayani

Tags samfurin

Menene katifar gabion?

TheGabankatifawani nau'in kwandon waya ne da ake sanyawa a cikin koguna, tafkuna, da tekuna don rage gudu ko karkatar da kwararar ruwa.Hakanan ana iya samun su a cikin lambuna, gine-ginen shimfidar wuri, da injiniyan farar hula.Suna da aikace-aikace da yawa amma galibi ana amfani dasu wajen sarrafa ambaliyar ruwa.Ana amfani da su wajen karkatar da kwararar ruwa a cikin koguna, suna kare bakin kogin daga zaizayar kasa da kuma taimakawa wajen kara kwararar ruwa zuwa hanyoyin ban ruwa.

Ana kuma amfani da su don riƙe ƙasa da sauran kayan, kamar yashi ko tara, a cikin yanayi daban-daban, kamar kariya ta banki a cikin rafi, daidaita gangara, da kariyar bakin teku.

Bugu da ƙari, kamar yadda yake tare da duk abubuwan da suka shafi ruwa, yana da mahimmanci a tuna cewa gadon gadon yana buƙatar kulawa da kyau.Rashin yin hakan na iya sa su durkushewa, wanda hakan kan haifar da illa ga muhallin da ke kewaye da su.

Kwandunan gabion ɗin an yi su ne da ƙarfe mai zafi mai zafi, ragar waya mai sanyi mai sanyi, ragar igiyar waya, ragar robobi, da dai sauransu. .

Ka tuna cewa ana iya samun su a wurare daban-daban, kuma sun zo cikin kowane tsari da girma!

Katifa na gabion reno yana amfani da jerin gabions don yin katifa.Kwandunan Gabion wani tsari ne da aka sakar waya da ake amfani da shi wajen kera kayayyaki iri-iri ciki har da katifu.Ana amfani da su da yawa wajen gine-gine na zamani, saboda suna ba da hanya mai dacewa don adanawa, jigilar kaya, da amfani da kayan.Katifa na gabion yana aiki azaman tsarin tashin hankali kuma yana tallafawa saman bacci.Ana amfani da kayan ƙarfafawa, kamar waya na ƙarfe, sau da yawa don sanya tsarin ya zama mafi kwanciyar hankali, wanda ke taimakawa wajen rage lalacewar da tashin hankali ya haifar.Frames nareno katifayawanci daga karfe ne ake yin su.Da yake firam ɗin yawanci sirara ne, ana iya naɗe katifa da adanawa tsakanin amfani.Yawancin katifu ana lullube cikin kayan zane don jin daɗi da kuma hana ƙarfe taɓa jikin mai amfani.

Madaidaitan masu girma dabam:

Girman Naúrar Nauyi - Galvanized Nauyi - PVC Iyawa
9'x 6' x 6" lbs 36. lbs 45. 1 ku yd.
12 "x 6" x 6" lb 48. lbs 58. 1.33 ku.
9'x 6' x 9' lbs 41. lb 49. 1.5 ku yds.
12 "x 6" x 9" lbs 53. lb 63. 2 ku yds.
9'x 6' x 12' lbs 51. lbs 56. 2.67 ku.
12 "x 6" x 12" lbs 56. lbs 59. 2.67 ku.

 

Menene bambanci tsakanin amisaligabakwandokuma agabakatifa?

Bambance-bambancen da ke tsakanin madaidaicin gabion da katifa na reno gabion shine cewa katifa nau'in gado ne kuma gabion nau'in tsari ne na daidaitawa ko sarrafa ruwa.Gabion da katifa suna sauti iri ɗaya kuma suna da haruffa iri ɗaya, amma ma'anarsu ta bambanta.

Akwatin Gabion an yi shi ne da karfe ko dutsen dutse, wanda aka zuba a cikin akwati kuma an daidaita shi da siminti mai kauri ko gauraye.Katifar dai an yi ta ne da kayan da aka yi da kwandon gabion amma an kwashe daga cikin kwandon don ba da damar shuka ƙasa ko tsiro a ciki.

Menene fa'idodi da rashin amfani da katifa na gabions?

Gabions sun zo da fa'idodi da yawa, kamar samun damar dawwama na shekaru masu yawa tare da ƙarancin kulawa.A lokaci guda kuma, an yi su da kayan da aka sake sarrafa su, wanda ke ba su damar zama mai rahusa.Hakanan ana iya amfani da su a kowane yanayi kuma suna da sauƙin jigilar su.

Akwai fa'idodi da rashin amfani da yawa ga amfani da katifa na gabions wajen ginin gini.

Amfani:

Fa'idodin yin amfani da katifa na gabions sun haɗa da: sun fi dacewa da ƙaya fiye da rebar kuma ana iya amfani da su ta hanyoyi masu ƙirƙira yayin aikin ginin.Gabions katifa kuma yana da sauƙin jigilar kaya kuma ana iya amfani da su don ƙarfafa gangaren kan tuddai tare da tudu.

Rashin hasara:

Babban illar su shine basu da ƙarfi kamar saƙar karfe.Waɗannan sun haɗa da samun sauƙin lalacewa, yin nauyi don jigilar kaya, da wahalar haɗuwa.Idan aka kwatanta da katifa na gargajiya, suna kuma ɗaukar tsawon lokaci don tsaftacewa.

A wasu lokuta, ana amfani da katifa na gabions a madadin madaidaicin karfe a cikin siminti mai ƙarfi.Duk da haka, katifa na gabions baya samar da ƙarfin tsari iri ɗaya kamar madaidaicin karfe.Gabions katifa yana da tsada fiye da shingen karfe kuma yana buƙatar ƙarin lokaci don shigarwa.

Kayan katifa na gabion da ƙayyadaddun bayanai:

Abubuwan da ake amfani da su a cikin katifa na gabion:

  1. Kwandunan gabion na Galvanized: Diamita: 0.08mm-0.1mm;tsawo: 1.2m-3.6m
  2. PVC rufi kwanduna gabion: Diamita: 0.08mm-0.1mm;tsawo: 1.2m-3.6m
  3. akwatin gabion zinc-aluminum (akwatin gulfan gabion): Diamita: 0.08mm-0.1mm;tsawo: 1.2m-3.6m
  4. Galvanized karfe waya tube: diamita: 10mm-200mm;tsawon: 5m-200m (ko kuma bisa ga bukatun abokan ciniki)
  5. Karfe sandar waya: 0.3mm-3.0mm;tsawon: 2m-6m (ko kuma bisa ga bukatun abokan ciniki)
  6. Galvanized karfe waya raga: nisa: 1m-8m;tsawo: 0.5m-2m;tsawon: 10m-1000m (ko kuma bisa ga bukatun abokan ciniki)

Nau'in katifa na gabion:

Waya ko itace gabion katifa sune mafi yawan nau'ikan katifa na gabion.Nau'in wayar an yi shi ne da wayar galvanized wanda ke zuwa a ma'auni daban-daban kuma yana da arha idan aka kwatanta da katifar gabion na katako.An gina katifar gabion na katako daga sandunan katako zagaye da aka ɗaure tare da wayoyi.Dukansu katifa na gabion na ƙarfe da katako sun zo da yawa iri-iri.

Akwai katifar gabobin lambu da aka yi daga siraran wayoyi masu ma'auni kuma ana amfani da su a cikin lambuna, lambun abinci da gadaje na fure.

Ana yin katifu na gabion na masana'antu daga wayoyi masu nauyi kuma ana amfani da su don riƙe bango a cikin ayyukan gini.

Gina katifa na gabion shine mafi ƙarfi kuma ana amfani dashi don gina bangon riƙewa a cikin gidan ku.Wadannan katifa na gabion suna da daki kuma suna iya dacewa da duwatsu da yawa a kusa da firam ɗin waya.

Siffofin katifar gabion:

Gabion katifa ita ce sabuwar nau'in katifa mai koren lafiya da lafiya wanda GABION R&D ya tsara.

Ba m, amma sosai m da m.Ana iya lanƙwasa, murɗawa, naɗewa, ko dunƙulewa ba tare da nakasu ba.

Katifa yana da babban lalata da juriya na tsatsa, wanda shine na musamman kuma na musamman.

Bugu da ƙari, yana da juriya na acid da alkali da kariya, wanda zai iya kare katifa na dogon lokaci daga kamuwa da kwayoyin cuta da mildew kuma ya ba ku lafiya da jin dadi na rayuwa.

An haɗu da katifa na gabion tare da yanayin, kuma yana da sauƙi don haɗawa da tarwatsawa.Yana da mutunta muhalli da lafiya.

Kayansa ba shi da guba, mara wari, kuma mara lahani ga jikin mutum.

Za a iya amfani da gabions a matsayin bangon riƙewa?

Ana amfani da Gabions da yawa don gina bangon riƙo.Amma akwai wasu muhimman abubuwa da za a lura da su.Don gina ganuwar riƙewa, gabions suna buƙatar tallafi ta hanyar tushe wanda ke ba da kwanciyar hankali da kuma tushe mai ƙarfi wanda za a iya karkatar da gabions.In ba haka ba, bangon zai iya rushewa.Ana buƙatar ƙara ƙasa zuwa gabobin tsakanin darussan don samar da kwanciyar hankali da kuma hana zaizayar ƙasa.Don riƙe ganuwar da aka yi da gabions, yawanci ana amfani da su don ƙirƙirar tallafi yayin da aka ƙara ƙasa, kafin a ƙara babban hanya don ƙirƙirar ainihin bango.

Ana kuma amfani da Gabions sau da yawa don hana ruwa a maimakon gina bangon riko.Don haka, ba a saba amfani da su da kansu azaman bangon riko;Yawancin lokaci ana amfani da su tare da wasu kayan don gina bango ko madatsun ruwa.

Menene farashin gabions?

Kudin gabion zai dogara ne akan girman, da kuma nawa ake buƙata, ko cikawa.A matsakaita, duk da haka, gabions sun kai kusan $30- $50, kuma ana iya siyan su a shagunan lambu da kayan masarufi.Muna ba da shawarar duba kantin sayar da kan layi(Sunan Store)da kuma lilo da samuwa gabions.

Dalilan da yasa yakamata ku gina gabion:

Gabions (ko gabions) hanya ce mai amfani don toshe gidanku daga ambaliya, musamman idan gidanku yana kusa ko a cikin kogi ko teku.Suna da arha da sauƙin gini, suna ba da wuri mai kyau don zama da shakatawa, har ma suna iya zama wurin jin daɗin abinci mai daɗi.Gabions kuma na iya zama biki.Ta hanyar sanya fitilun Kirsimeti a cikin gabions, za ku iya ƙirƙirar kyakkyawan nuni ga kowa a cikin garinku ko birni don jin daɗi.

Me za ku iya cika gabions da shi?

Gabions hanya ce mai ban sha'awa don ƙirƙirar aikin reno wanda ke da tsada mai tsada, yanayin muhalli da aiki.Gabions suna da sauƙin cika da kowane irin tarkace, amma ana iya cika su da fiye da tarkace.Kuna iya cika su da duwatsu, yashi, katifa, har ma da kankare!

Da zarar sun cika, sai su samar da wani shinge mai ƙarfi wanda ba zai toshe iska ko hasken rana ba.Gabions hanya ce mai kyau don kare hanyoyin ruwa ko kiyaye datti daga wurare masu mahimmanci kamar filayen.Hakanan sun dace don ƙirƙirar shingen sirri nan take ko kiyaye manyan dabbobi kamar barewa.Hakanan zaka iya amfani da su don daidaita gangara ko hana zaizayewa.

Ƙarshe:

Farashin ASX METALSkamfani ne da ya kasance a cikin kasuwancin sake amfani da shi sama da 20 shekaru.Muna da babban kaya na kwandunan gabion, ragar waya da sauran sifofin gabion, reno katifa.Kayan mu yana samuwa 24/7 kuma yana shirye don jigilar kaya.Har ila yau, muna da kwandunan gabion da ragar waya da ake nunawa a ma'ajiyar mu domin ku gani kafin ku saya!


  • Na baya:
  • Na gaba:

  • Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana